SEA Games 32 diễn ra ở đâu? Lịch thi đấu môn bóng đá nam của SEA Games 32
Bóng đá nam là môn đầu tiên thi đấu tại SEA Games 32. Lịch thi đấu môn bóng đá nam của SEA Games 32 từ ngày 29/4/2023 với 10 đội tham dự.
SEA Game 32 diễn ra ở đâu? Các địa điểm thi đấu
SEA Games 32 (Đại hội Thể thao Đông Nam Á lần thứ 32) diễn ra từ ngày 5 đến ngày 17/5 tại Campuchia.
Các môn thể thao tại SEA Games 32 sẽ được tổ chức tại 5 địa điểm thi đấu là: Phnom Penh, Siem Reap, Preah Sihanouk, Kampot, Kep.
Các nước tham dự SEA Games 32 gồm: Campuchia, Việt Nam, Thái Lan, Malaysia, Indonesia, Philippines, Singapore, Lào, Campuchia, Brunei, Đông Timor.
Bóng đá nam SEA Games 32 có bao nhiêu đội?
Bóng đá nam là môn đầu tiên thi đấu tại SEA Games 32. Lịch thi đấu môn bóng đá nam của SEA Games 32 từ ngày 29/4/2023 với 10 đội tham dự.
Theo thông báo của chủ nhà Campuchia đăng cai giải đấu, SEA Games 32 có 36 môn và phân môn với 583 nội dung.
Theo lịch công bố thì môn khởi tranh đầu tiên của kỳ Đại hội thể thao khu vực lần thứ 32 (SEA Games 32) là môn bóng đá.
Đội tuyển U22 Việt Nam thi đấu vòng bảng mốn bóng đá nam SEA Games 32 vào ngày 30/4, 3/5, 8/5 và 11/5 trên sân vận động Prince (Phnompenh, Campuchia).
Sân vận động Prince có 10.000 chỗ ngồi và mới đây đã được thay thế mặt cỏ nhân tạo bằng cỏ tự nhiên để đáp ứng của các đội tham dự.
Lịch thi đấu bóng đá nam SEA Games 32 và lịch thi đấu của U22 Việt Nam
Ngày | Giờ | Bảng | Trận đấu | Địa điểm | ||||
29/4 | 16h00 | A | Indonesia vs Philippines | SVĐ National | ||||
29/4 | 19h00 | A | Campuchia vs Timor Leste | SVĐ National | ||||
30/4 | 16h00 | B | Thái Lan vs Singapore | SVĐ Prince | ||||
30/4 | 19h00 | B | Việt Nam vs Lào | SVĐ Prince | ||||
2/5 | 16h00 | A | Myanmar vs Timor Leste | SVĐ National | ||||
2/5 | 19h00 | A | Philippines vs Campuchia | SVĐ National | ||||
3/5 | 16h00 | B | Singapore vs Việt Nam | SVĐ Prince | ||||
3/5 | 19h00 | B | Malaysia vs Lào | SVĐ Prince | ||||
4/5 | 16h00 | A | Indonesia vs Myanmar | SVĐ National | ||||
4/5 | 19h00 | A | Timor Leste vs Philippines | SVĐ National | ||||
6/5 | 16h00 | B | Thái Lan vs Malaysia | SVĐ Prince | ||||
6/5 | 19h00 | B | Lào vs Singapore | SVĐ Prince | ||||
7/5 | 16h00 | A | Timor Leste vs Indonesia | SVĐ National | ||||
7/5 | 19h00 | A | Myanmar vs Campuchia | SVĐ National | ||||
8/5 | 16h00 | B | Lào vs Thái Lan | SVĐ Prince | ||||
8/5 | 19h00 | B | Malaysia vs Việt Nam | SVĐ Prince | ||||
10/5 | 16h00 | A | Philippines vs Myanmar | SVĐ National | ||||
10/5 | 19h00 | A | Campuchia vs Indonesia | SVĐ National | ||||
11/5 | 16h00 | B | Singapore vs Malaysia | SVĐ Prince | ||||
11/5 | 19h00 | B | Việt Nam vs Thái Lan | SVĐ Prince | ||||
Vòng bán kết | ||||||||
13/5 | 16h00 | Nhất A vs Nhì B | SVĐ National | |||||
13/5 | 20h00 | Nhất B vs Nhì A | SVĐ National | |||||
Tranh huy chương đồng | ||||||||
16/5 | 16h00 | Hạng 3/4 | Thua BK 1 vs Thua BK 2 | SVĐ National | ||||
Tranh huy chương vàng | ||||||||
16/5 | 19h30 | Chung kết | Thắng BK 1 vs Thắng BK 2 | SVĐ |
Tuấn Anh (T/h)